Zaɓin madaidaicin guduro na filastik don aikin gyaran bugun ku na iya zama ƙalubale.Farashin, yawa, sassauƙa, ƙarfi, da ƙari duk abubuwan cikin abin da guduro ya fi dacewa ga ɓangaren ku.
Anan ga gabatarwa ga halaye, fa'idodi, da kuma koma baya ga resins da aka saba amfani da su wajen gyaran busa.
Babban Maɗauri Polyethylene (HDPE)
HDPE shine filastik #1 na duniya kuma mafi yawan busa kayan filastik.Ana amfani da shi a cikin ɗimbin samfura, gami da kwalabe don masu amfani da ruwa kamar shamfu da man mota, masu sanyaya, tsarin wasan kwaikwayo, tankunan mai, ganguna na masana'antu, da ɗaukar kaya.Yana da kyaun hali, mai haske da sauƙi mai launi, kuma ba shi da sinadarai (FDA ta amince kuma watakila mafi aminci na duk robobi).PE shine resin da aka fi sake yin fa'ida tare da lambar sake amfani da na'urar 2.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $0.70/lb. | Yawan yawa | 0.95 g/c |
Low Temp | -75°F | Ƙunƙarar Zafi | 160°F |
Flex Modulus | 1,170 mpa | Tauri | Farashin 65D |
Ƙananan Maɗauri Polyethylene (LDPE)
Bambance-bambancen LDPE sun haɗa da layi-low (LLDPE) da haɗuwa tare da ethyl-vinyl-acetate (LDPE-EVA).Ana amfani da LDPE don samfurori masu laushi waɗanda ke buƙatar babban matakin juriya na damuwa ko sassauci.Gabaɗaya, mafi girman abun ciki na ethyl-vinyl-acetate (EVA), ɓangaren da aka ƙera yana da laushi.Aikace-aikacen gama gari sun haɗa da kwalabe na matsi, masu ba da hanya, da shingen jirgin ruwa.Mafi girman amfani shine fim ɗin busa don jakar filastik.Har ila yau, yana da kyaun ƙirƙira, mai haske kuma mai sauƙi mai sauƙi, mai ƙarancin sinadarai, kuma yawanci ana sake yin fa'ida a ƙarƙashin lamba 4.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $0.85/lb. | Yawan yawa | 0.92 g/c |
Low Temp | -80°F | Ƙunƙarar Zafi | 140°F |
Flex Modulus | 275 mpa | Tauri | Farashin 55D |
Polypropylene (PP)
PP shine filastik #2 na duniya - sanannen resin gyare-gyaren allura ne.PP yayi kama da HDPE, amma dan kadan mai ƙarfi da ƙananan yawa, wanda ke ba da wasu fa'idodi.Ana yawan amfani da PP a cikin aikace-aikacen zafin jiki mai tsayi, kamar bututun wanki da sassan likitanci waɗanda ke buƙatar haifuwar autoclave.Yana da kyaun ƙirƙira haka kuma yana da haske da sauƙi mai launi.Wasu sigar da aka fayyace suna ba da “tsalancin lamba.”Sake yin amfani da PP ya zama ruwan dare a ƙarƙashin lamba 5.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $0.75/lb. | Yawan yawa | 0.90 g/c |
Low Temp | 0°F | Ƙunƙarar Zafi | 170°F |
Flex Modulus | 1,030 mpa | Tauri | Farashin 75D |
Polyvinyl Chloride (PVC)
Kodayake PVC shine filastik # 3 na duniya, an bincika shi sosai don amfani da cadmium da gubar a matsayin masu daidaitawa, sakin acid hydrochloric (HCl) yayin aiki, da sake sakin ragowar vinyl chloride monomers bayan gyare-gyare (mafi yawan waɗannan matsalolin an rage su).PVC yana da haske kuma ya zo cikin nau'i mai laushi da laushi - ana amfani da resin mai laushi a gyare-gyaren busa.Aikace-aikacen gama gari sun haɗa da sassa na likitanci masu laushi, ƙwanƙwasa, da mazugi.Ana ba da shawarar kayan aiki na musamman don hana lalata daga HCl.Ana iya sake yin amfani da PVC a ƙarƙashin lambar 3.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $1.15/lb. | Yawan yawa | 1.30 g/c |
Low Temp | -20°F | Ƙunƙarar Zafi | 175°F |
Flex Modulus | 2,300 mpa | Tauri | Gaba 50D |
Polyethylene Terephthalate (PET)
PET polyester ne wanda yawanci busa allura ake ƙera shi cikin kwantena masu tsabta.Duk da yake ba zai yiwu ba don extrusion busa mold PET, ba shi da yawa, saboda guduro yana buƙatar bushewa mai yawa.Mafi girman kasuwar gyaran fuska na PET shine na abin sha mai laushi da kwalabe na ruwa.Adadin sake amfani da PET yana girma a ƙarƙashin lambar sake yin fa'ida 1.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $0.85/lb. | Yawan yawa | 1.30 g/c |
Low Temp | -40°F | Ƙunƙarar Zafi | 160°F |
Flex Modulus | 3,400 mpa | Tauri | Farashin 80D |
Thermoplastic Elastomers (TPE)
Ana amfani da TPEs don maye gurbin roba na halitta a sassa da aka ƙera.Kayan abu ne mara kyau kuma yana iya zama masu launi (yawanci baki).Ana yawan amfani da TPEs a cikin murfin dakatarwar mota da bututun shan iska, bellows, da saman riko.Yana gyarawa da kyau bayan bushewa kuma gabaɗaya yana sake yin aiki da kyau.Koyaya, farashin sake amfani da su yana ɗan iyakancewa ƙarƙashin lambar 7 (sauran robobi).
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $2.25/lb. | Yawan yawa | 0.95 g/c |
Low Temp | -18°F | Ƙunƙarar Zafi | 185°F |
Flex Modulus | 2,400 mpa | Tauri | Gaba 50D |
Acrylonitrile Butadiene Styrene (ABS)
ABS robobi ne mai wuyar gaske, ana amfani da shi don alluran kwalkwali na ƙwallon ƙafa.Buga gyare-gyaren sa ABS yawanci ba shi da kyau kuma mai launin don amfani a cikin gidaje na lantarki da ƙananan kayan aiki.ABS yana haɓaka da kyau bayan bushewa.Duk da haka, sassan da aka yi daga ABS ba su da juriya ta hanyar sinadarai kamar PE ko PP, don haka dole ne a yi amfani da hankali tare da sassan da suka yi hulɗa da sunadarai.Maki daban-daban na iya ƙetare Ma'auni don Tsaron Ƙaƙƙarfan Ƙarfafa Kayan Filastik don Sassa a Gwajin Na'urori da Kayan Aiki (UL 94), Rarraba V-0.Ana iya sake yin amfani da ABS azaman lambar 7, amma taurin sa yana sa niƙa da wahala.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $1.55/lb. | Yawan yawa | 1.20 g/c |
Low Temp | -40°F | Ƙunƙarar Zafi | 190°F |
Flex Modulus | 2,680 mpa | Tauri | Farashin 85D |
Polyphenylene Oxide (PPO)
PPO resin ne mara kyau.Yana buƙatar bushewa kuma yana da ƙayyadaddun iyawar faduwa yayin gyare-gyare.Wannan yana ƙuntata masu ƙira zuwa sassan PPO tare da ƙimar bugu mai karimci ko siffa mai lebur, kamar fanai da tebur.Abubuwan da aka ƙera suna da ƙarfi kuma suna da ƙarfi.Kamar ABS, PPO maki iya wuce UL 94 V-0 flammability ma'auni.Ana iya sake sarrafa shi, kuma wasu ƴan sake yin fa'ida sun yarda da shi ƙarƙashin lamba 7.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $3.50/lb. | Yawan yawa | 1.10 g/c |
Low Temp | -40°F | Ƙunƙarar Zafi | 250°F |
Flex Modulus | 2,550 mpa | Tauri | Farashin 83D |
Nylon/Polyamides (PA)
Nailan na narkewa da sauri, don haka an fi amfani da shi wajen gyaran allura.Resins da ake amfani da su don gyare-gyaren extrusion suna yawanci bambance-bambancen nailan 6, nailan 4-6, nailan 6-6, da nailan 11.
Nailan abu ne mai ƙoshin ƙoshin ƙwari wanda ke da ingantaccen juriyar sinadarai kuma yana aiki da kyau a yanayin zafi mai zafi.Ana amfani da shi sau da yawa don yin bututu da tafki a cikin ɗakunan injin mota.Maki ɗaya na musamman, nailan 46, yana jure yanayin zafi mai ci gaba har zuwa 446°F.Wasu maki sun cika ka'idojin UL 94 V-2 flammability.Ana iya sake sarrafa nailan, a wasu yanayi, ƙarƙashin lambar sake yin fa'ida 7.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $3.20/lb. | Yawan yawa | 1.13 g/c |
Low Temp | -40°F | Ƙunƙarar Zafi | 336°F |
Flex Modulus | 2,900 mpa | Tauri | Farashin 77D |
Polycarbonate (PC)
Ƙarfin wannan fili, kayan aikin doki yana sa ya zama cikakke ga samfuran da suka kama daga gilashin ido zuwa gilashin da ba za a iya jurewa harsashi ba a cikin koktocin jet.Hakanan ana amfani da shi don yin kwalabe na ruwa mai gallon 5.Dole ne a bushe PC kafin sarrafawa.Yana gyaggyarawa da kyau a cikin sifofi na asali, amma yana buƙatar ƙima mai mahimmanci don hadaddun siffofi.Hakanan yana da matukar wahala a niƙa, amma yana sake yin aiki a ƙarƙashin lambar sake yin fa'ida 7.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $2.00/lb. | Yawan yawa | 1.20 g/c |
Low Temp | -40°F | Ƙunƙarar Zafi | 290°F |
Flex Modulus | 2,350 mpa | Tauri | Farashin 82D |
Polyester & Co-polyester
Ana amfani da polyester sau da yawa a cikin fiber.Ba kamar PET ba, gyare-gyaren polyesters kamar PETG (G = glycol) da kuma co-polyester an fayyace kayan da za a iya ƙera su.Ana amfani da co-polyester wani lokaci azaman madadin polycarbonate (PC) a cikin kayan kwantena.Ya yi kama da PC, amma ba shi da kyau sosai ko kuma mai tauri kuma baya ƙunshe da bisphenol A (BPA), wani abu da ke tayar da matsalolin lafiya a wasu nazarin.Co-polyesters suna nuna wasu lalacewa na kwaskwarima bayan an sake sarrafa su, don haka kayan da aka sake sarrafa suna da ɗan iyakance kasuwa a ƙarƙashin lamba 7.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $2.50/lb. | Yawan yawa | 1.20 g/c |
Low Temp | -40°F | Ƙunƙarar Zafi | 160°F |
Flex Modulus | 2,350 mpa | Tauri | Farashin 82D |
Urethane da polyurethane
Urethane yana ba da kaddarorin aikin da suka shahara a cikin sutura kamar fenti.Urethanes gabaɗaya sun fi na roba fiye da polyurethane, waɗanda dole ne a tsara su musamman don zama urethane na thermoplastic.Za'a iya jefa ma'aunin thermoplastic da extrusion ko bugun allura.Mafi sau da yawa ana amfani da kayan azaman Layer ɗaya a cikin gyare-gyaren gyare-gyare masu yawa.Ana iya amfani da nau'ikan Ionomer don ba da haske.Maimaituwa gabaɗaya yana iyakance ga sake sarrafa gida a ƙarƙashin lambar 7.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $2.70/lb. | Yawan yawa | 0.95 g/c |
Low Temp | -50°F | Ƙunƙarar Zafi | 150°F |
Flex Modulus | 380 mpa | Tauri | Gabar 60A-80D |
Acrylic & Polystyrene
Bayyanar waɗannan resins masu ƙarancin farashi yana jagorantar abokan ciniki don neman su don aikace-aikace kamar ruwan tabarau mai haske.Ana fitar da kayan yawanci yayin extrusion kuma yana ƙoƙarin narke cikin yanayin ruwa, wanda ke sa ƙimar nasara a cikin gyare-gyaren extrusion mai ƙarancin ƙarfi.Furodusa da masu haɗawa suna ci gaba da yin aiki akan haɓaka haɓakawa don makin extrusion tare da wasu nasara.Ana iya sake yin amfani da kayan, yawanci don amfani da su wajen gyaran allura, ƙarƙashin lamba 6.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya
Farashin | $1.10/lb. | Yawan yawa | 1.00 g/c |
Low Temp | -30°F | Ƙunƙarar Zafi | 200°F |
Flex Modulus | 2,206 mpa | Tauri | Farashin 85D |
Sabbin Kayayyaki
Masu samarwa da masu haɗawa suna ba da ɗimbin ban mamaki na ingantattun kaddarorin guduro.Ana gabatar da ƙarin kowace rana waɗanda ke da kaddarorin iri-iri.Misali, TPC-ET, elastomer thermoplastic na co-polyester, yana maye gurbin TPEs na gargajiya a cikin yanayin zafi mai tsayi.Sabbin TPU thermoplastic urethane elastomers suna tsayayya da mai, lalacewa, da tsagewa fiye da TPE na gargajiya.Kuna buƙatar mai siyarwa wanda ke bin diddigin abubuwan ci gaba a cikin masana'antar robobi.
Ƙimar kwatankwacin gabaɗaya ta nau'in filastik
Farashin | Yawan yawa | Low Temp | Babban zafin jiki | Flex Modulus | ShoreHardness | Maimaita Code | |
HDPE | $0.70/lb | 0.95 g/c | -75°F | 160°F | 1,170 mpa | 65D | 2 |
LDPE | $0.85/lb | 0.92 g/c | -80°F | 140°F | 275 mpa | 55D | 4 |
PP | $0.75/lb | 0.90 g/c | 0°F | 170°F | 1,030 mpa | 75D | 5 |
PVC | $1.15/lb | 1.30 g/c | -20°F | 175°F | 2,300 mpa | 50D | 3 |
PET | $0.85/lb | 1.30 g/c | -40°F | 160°F | 3,400 mpa | 80D | 1 |
TPE | $2.25/lb | 0.95 g/c | -18°F | 185°F | 2400 mpa | 50D | 7 |
ABS | $1.55/lb | 1.20 g/c | -40°F | 190°F | 2,680 mpa | 85D | 7 |
PPO | $3.50/lb | 1.10 g/c | -40°F | 250°F | 2,550 mpa | 83D | 7 |
PA | $3.20/lb | 1.13 g/c | -40°F | 336°F | 2,900 mpa | 77D | 7 |
PC | $2.00/lb | 1.20 g/c | -40°F | 290°F | 2,350 mpa | 82D | 7 |
Polyester & Co-polyester | $2.50/lb | 1.20 g/c | -40°F | 160°F | 2,350 mpa | 82D | 7 |
Uretane polyurethane | $2.70/lb | 0.95 g/c | -50°F | 150°F | 380 mpa | 60A-80D | 7 |
Acrylic - Styrene | $1.10/lb | 1.00 g/c | -30°F | 200°F | 2,206 mpa | 85D | 6 |
Yiwuwar ƙirƙira a cikin kayan ba su da iyaka.Custom-Pak koyaushe zai yi ƙoƙari ya ci gaba da kasancewa tare da sabbin abubuwan da ke faruwa kuma ya ba da mafi kyawun shawara don zaɓar kayan don yin nasarar aikinku.
Muna fatan wannan cikakken bayani akan kayan filastik yana da taimako.Da fatan za a kula: Takamaiman maki na waɗannan kayan za su sami kaddarorin da ya bambanta da waɗanda aka gabatar a nan.Muna ba da shawarar sosai cewa ku sami takardar bayanan kaddarorin kayan ƙayyadaddun ga resin da kuke bincike don haka ku tabbatar da ainihin ƙimar gwajin kowane kadara.
Ana sayar da kayan filastik a kasuwa mai ƙarfi.Farashin yana canzawa akai-akai saboda dalilai da yawa.Jimlar farashin da aka bayar ba a yi nufin amfani da su ba don ambaton samfur.
Lokacin aikawa: Afrilu-07-2022